Tượng rồng khổng lồ, biểu tượng một thời của Khu vui chơi giải trí hồ Thủy Tiên (xã Thủy Bằng, TP Huế), đang trong giai đoạn được tháo dỡ các hạng mục phụ như dây điện, dàn sắt, mái kính vỡ.
Theo thông tin từ ông Lê Như Chinh - Giám đốc Trung tâm Công viên cây xanh Huế (tỉnh Thừa Thiên Huế) mới đây, sau khi tiếp nhận quản lý khu vực, đơn vị đã lên kế hoạch phá dỡ tượng rồng khổng lồ này.
![Tượng rồng khổng lồ, biểu tượng một thời của Khu vui chơi giải trí hồ Thủy Tiên (xã Thủy Bằng, TP Huế)](https://i.ex-cdn.com/vntravellive.com/files/content/2024/05/14/thuy-tien-18-9331-1706413029-1725.jpg)
Tượng rồng khổng lồ, biểu tượng một thời của Khu vui chơi giải trí hồ Thủy Tiên (xã Thủy Bằng, TP Huế)
Việc phá dỡ tượng rồng nằm trong kế hoạch chỉnh trang toàn diện Khu vui chơi giải trí hồ Thủy Tiên. Khu vực này đã xuống cấp trầm trọng sau nhiều năm hoạt động và bỏ hoang. Việc phá dỡ tượng rồng nhằm đảm bảo an toàn cho người dân và góp phần tạo cảnh quan mới cho khu vực.
Tuy nhiên, việc phá dỡ tượng rồng cũng gây ra nhiều tiếc nuối cho người dân địa phương và du khách. Tượng rồng khổng lồ là một trong những biểu tượng của Khu vui chơi giải trí hồ Thủy Tiên, gắn liền với nhiều kỷ niệm của nhiều thế hệ.
Hiện tại, Trung tâm Công viên cây xanh Huế đang phối hợp với các đơn vị chức năng để triển khai việc phá dỡ tượng rồng một cách an toàn và đảm bảo tiến độ.
![Hiện tại, Trung tâm Công viên cây xanh Huế đang phối hợp với các đơn vị chức năng để triển khai việc phá dỡ tượng rồng một cách an toàn và đảm bảo tiến độ.](https://i.ex-cdn.com/vntravellive.com/files/content/2024/05/14/rong-thuy-tien-2-3395-2224-1725.jpg)